Organic turare ruwa
tare da 100% na halitta essences

Lithotherapy da Aromatherapy, menene hanyar haɗin gwiwa?

amfani da muhimman mai don saka lu'ulu'u

Idan lithotherapy yana da alaƙa da alaƙa da ilimin taurari da hanyoyin hanyoyin magani na gabas, yana kusa da Aromatherapy.

Wannan al’adar kakanni, wadda ta kunshi maganin cututtuka daban-daban, albarkacin kamshin shuke-shuken da ke cikin mahimmin mai, hakika mutanen da suka sadaukar da kansu wajen kula da ma’adanai sun yaba sosai.

Kamar yadda za mu gani daga baya, akwai ma wasu lokuta inda lithotherapy da aromatherapy sun kasance masu dacewa kuma ba za su iya rabuwa da juna ba.

Amma menene zai iya zama mafi dabi'a a ƙarshe fiye da haɗa ma'adinan ma'adinai na musamman ga duwatsu tare da amfanin kwayoyin da aka samu daga shuka?

Aromatherapy a tambaya

Aromatherapy yana nufin kulawar da ake yi ta amfani da ƙamshi na tsire-tsire iri-iri. A cikin harshe na fasaha, shine amfani da mahadi masu kamshi da aka samo daga tsire-tsire don dalilai na warkewa.

Wannan al'ada ta samo asali ne daga magungunan ganye, wanda ya ƙunshi dawo da duk ka'idodin aiki na tsire-tsire ta hanyar distilling su, don tattara ruwa mai kitse da mai da hankali, mai kamshi mai ƙarfi, wanda ake kira mai mahimmanci.

Wannan man da ya ƙunshi ɗimbin ƙwayoyin aiki daga shuka ana ba da shi da makamashi mai mahimmanci, mai fa'ida da kariya ga ɗan adam.

Jiyya ta amfani da kyawawan tsire-tsire ba sabon abu ba ne kuma, tun zamanin da, Masarawa sun gano asirinsa, a daidai lokacin da suka gano yawancin iko da ke cikin kowane ma'adinai.

Sai bayan ƙarnuka goma ne za a yaɗa maganin ƙamshi a Turai, saboda albarkatu da yawa waɗanda masu warkarwa na lokacin suka shirya tare da na'a da laurel.

A yau, wannan aikin madadin kulawa yana haɓakawa, da kuma lithotherapy, acupuncture, Yoga ko zuzzurfan tunani na Buddha.

Amfani da mahimman mai

Kowane potion ko muhimmanci mai ya bambanta bisa ga yanayin da shuka ya samo asali.

Wurin da take ciyar da ita, qasar da saiwarta ke iya tangal-tangal, ga hasarar hasken rana da take jin dad'i na tsawon watanni ko shekaru, yanayin zafi na waje wanda sai da rana yake jurewa kamar a lokacin. dare da kuma mummunan yanayin da ya fuskanta a lokacin rayuwarsa.

Yana bin duk waɗannan sigogi masu yawa cewa mahimmancin mai na shuka yana da nau'in sinadaransa, wanda ake kira "chemotype".

Don ƙarin godiya ga fa'idodin warkewa na jiyya na ganye da aka jera a cikin aromatherapy, akwai hanyoyi guda 2 don ci gaba, waɗanda ke taimakawa don haɓakawa da daidaita cibiyoyin makamashinmu.

Yaduwa ta hanyar baka ko ta fata: cinyewa a cikin nau'in shayi na ganye ko sanyawa a ƙarƙashin fata yayin tausa, mai mahimmancin mai zai sami irin wannan aikin. Wato kyawawan kwayoyin halittarsa ​​za su iya shiga jikinmu cikin sauki don isa ga chakras kuma ta haka ne suka saki kuzarin su a cikin su.   

Yaduwa ta hanyar inhalation: Kamar yadda yake da tasiri, wannan tsari wanda ya ƙunshi watsawa a cikin iskar rufaffiyar ɗaki da kyawawan dabi'u masu ƙamshi na kayan tsiro na shuka kusan ana ba da shawarar lokaci zuwa lokaci.

Lallai, raƙuman girgiza mai ƙarfi da aka saki a cikin iska ba kawai zai zama da amfani a gare ku ba, har ma ga cikin ku, wanda zai amfana, kamar ku, daga yawan wurare dabam dabam na ingantattun kuzari.

A kowane hali, wannan maganin kamshi zai sami fa'ida nan take akan tunani, tunani da ruhi.

Abubuwan gama gari na waɗannan jiyya na halitta

Kamar yadda muka gani a baya, jiyya da aromatherapy ke bayarwa sun fi mayar da hankali kan makamashi ko raƙuman girgiza kamar waɗanda ke bayarwa ta hanyar lithotherapy.

Dukansu za su yi magana kai tsaye ga tunaninmu ta hanyar daidaitawar chakras kuma don haka kwantar da hankalinmu da daidaita jikinmu da tunaninmu ta hanyar sake haɗa su da kyau.

Ta hanyar kawo mana wannan jin daɗin jin daɗi da kwanciyar hankali, waɗannan jiyya na zahiri za su ƙara mana ƙarfi, a shirye don fuskantar matsalolin yau da kullun ta hanyar kare mu daga mu'amala mara kyau kamar garkuwa.

Ba tare da ambaton tasirin da ke da amfani ga barci ba cewa waɗannan hanyoyin kwantar da hankali biyu suna ba mu matsayi ɗaya. Wannan shine dalilin da ya sa ƙungiyar aromatherapy da lithotherapy wani lokaci na iya tabbatar da zama mafi amfani don haɓaka yaduwar kuzari.

Idan waɗannan ayyukan biyu na maganin ganye sun bambanta da juna, saboda haka za mu iya cewa za su iya zama masu dacewa.

Tun da dutse kamar amethyst yana da halaye masu kwantar da hankali da annashuwa, saboda haka yana da kyau a sanya digo na chamomile mai mahimmancin mai kai tsaye a kan dutse don samun damar yin amfani da haɗin haɗin haɗin gwiwa don haka ya bazu a cikin ciki.

Ƙungiyar dutse tare da man fetur mai mahimmanci

Akwai misalai da yawa na haɗuwa da duwatsu da mahimman mai don ninka tasirin fa'ida na waɗannan jiyya guda biyu.

Kamar yadda muka gani, zaku iya haɗa Amethyst da chamomile cikin sauƙi don samun sakamako mai annashuwa sosai, amma kuma kuna iya haɗa Rose Quartz tare da bergamot don ƙara ƙarfin gwiwa.

Wani misali shine Citrine, wanda aka haɗe tare da mai mai mahimmancin innabi, zai jawo hankalin wurare dabam dabam na ingantattun kuzari a cikin ku.

Ko baƙar fata Tourmaline wanda, haɗe da man sage, zai kori mugayen ruhohi.

Akwai wasu da yawa kuma jerin zasu yi tsayi da yawa, amma ya kamata a yi la'akari da misali ɗaya na ƙarshe: na dutsen lava wanda, tare da kamanninsa mara kyau, ya dace don saka 'yan digo na mahimman mai a kai. za ki iya.

Lallai, baya ga gaskiyar cewa dutsen magmatic, wanda dutsen lava wani bangare ne, ana amfani da su sosai a lokacin zaman zuzzurfan tunani, ana kuma amfani da su wajen aikin lambu saboda girman karfinsu na shan ruwa.

Wannan shine dalilin da ya sa, kamar soso na gaske, za su iya daidaitawa cikin jituwa da watsa gudummawar 'yan digo na mai.

Ko da yake duk mahimman mai sun dace da dutsen Lava, ana ba da shawarar yin amfani da lemun tsami ko lavender don samun sakamako mai ƙarfi, don kawar da matsalolin da suka shafi motsin rai kamar tashin hankali ko shakku.

A ƙarshe, waɗannan ƙungiyoyi tare da dutsen Lava zasu taimaka maka samun barci mafi kwanciyar hankali.

 
Idan lithotherapy yana da alaƙa da alaƙa da ilimin taurari da hanyoyin hanyoyin magani na gabas, yana kusa da Aromatherapy. Wannan al’adar kakanni, wadda ta kunshi maganin cututtuka daban-daban, albarkacin kamshin shuke-shuken da ke cikin mahimmin mai, hakika mutanen da suka sadaukar da kansu wajen kula da ma’adanai sun yaba sosai. Kamar yadda za mu gani daga baya, akwai ma wasu lokuta inda lithotherapy da aromatherapy sun kasance masu dacewa kuma ba za su iya rabuwa da juna ba. Amma menene zai iya zama mafi dabi'a a ƙarshe fiye da haɗuwa da halayen ma'adinai na musamman ga duwatsu tare da fa'idodin kwayoyin da aka samu daga shuka?
Facebook
Twitter
LinkedIn
Pinterest